พ่อทำเกิดไป

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะเราอายุ14 คืออนาคตหนูอยากทำขนมเปิดร้านเบเกอรี่ หนูเลยศึกษาจากในยูทูปแล้วลองมาทำ...

ครั้งแรกหนูทำคุกกี้เนยสดค่ะ ตอนทำมันดูเหมือนจะดีแต่พอตอนอบคือไหม้ค่ะ
พอพ่อเข้ามาเห็นก็ว่าหนูว่า "ยิ้มทำแค่นี้ก็ไหม้ -เลยนะ"แล้วก็บังคับให้หนูกินให้หมด

ครั้งที่สองหนูทำเค้กไข่ ครั้งนี้มันดูดีมากๆแต่พ่อก็เข้ามาก็หยิบฉิบแล้วบอกว่า "นี่หรอเค้กของ หมามันยังไม่-เลย"

คือหนูเสียใจมากๆ มันเหมือนกับดับอนาคตกันเลยอ่ะ

ทุกคนคิดว่าคนเป็นพ่อทำเกินไปไหม?
=หนูตอบเลยว่าเกินมากๆแต่หนูอยากเห็นความคิดของทุกคน ช่วยตอบหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่