คีย์บอร์ดมีปัญหา กด F เเล้วมันส่งไปเลย กด ctrl เเล้วเป็น ¥

คีย์บอร์ดผมเป็นไรไม่รู้ครับ คือมันรวนเเบบนี้มาสองครั้งเเล้วรอบนี้เป็นรอบที่สอง ผมลองหาวิธีเเก้ใน youtubeเเล้วเรื่องคีย์บอร์ดรวนก็ไม่หายเลยครับด
ครั้งเเรกที่เป็นผมลองรีเครื่องก็ไม่หายเเต่พอผมกำลังจะถามใน pantip เเต่มันก็หายเป็นปกติเเละวันนี้ตอนเเรกที่เปิดคอมมามันก็ปกติเเต่เเล้วอยู่ๆมันก็เป็นอีกครับ โดยตัว F ของผมเมื่อพิมพ์เเล้วมันจะส่งไปเลยเหมือนผมกด F เเล้วกด ENTER ไปด้วย เเล้วเมื่อผมพิมพ์ CTRL  มันจะขึ้นเป็น "ฅ" ถ้าภาษาอังกฤษ
ก็จะเป็น "¥" ใครรู้วิธีเเก้ช่วยผมทีครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่