คุยกับผู้ชายคนนึงมา 2 เดือนกว่า ยังไม่เคยเจอหน้าแต่ขอยืมเงินเรา 5,000 ควรไปต่อหรือพอแค่นี้คะ

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ คือหนูเพิ่งเป็นนักศึกษาจบใหม่ หลังจากจบก็รีบหางานทำระหว่างรอรับปริญญาเลย
ตอนนี้อยู่ในช่วงทดลองงาน 3 เดือนค่ะ (ตอนนี้เข้าเดือนที่ 3 แล้วก็ทำยอดได้ตามเป้าและผ่านงานแน่ๆ ) งานที่ทำเป็นงานเซลล์ที่ต้องขับรถไปนอกสถานที่ตลอดๆ รายได้เฉลี่ยอยู่ที่ 27K ต่อเดือนรวมค่าคอมมิชชั่น  (ฐานเงินเดือนจริงๆแค่ 15000 ) และจ่ายค่าน้ำมันต่อเดือนประมาณ 5,000 บาท ส่วนผู้ชายที่คุยอยู่อายุมากกว่าหนู 3 ปีค่ะ เงินเดือน 15000 บาท และเขามีภาระค่อนข้างเยอะ บวกกับเงินเดือนเขาออกเป็นรายสัปดาห์ เลยทำให้ต้องมาหมุนเงินกับหนูตลอด ครั้งละ 300 - 500 บาท เขาก็คืนตลอดตัวหนูก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรเพราะไม่ใช่เงินจำนวนมากขนาดนั้น แต่สิ้นเดือนนี้เขาจะขอยืมเงินหนู 5000 ค่ะ เนื่องจากหมุนเงินไม่ทันจะย้ายที่อยู่ออกจากบ้าน เลยกำลังคิดอยู่ว่าควรให้ดีมั้ยคะ คือคุยกันมา 2เดือน แต่ก็ยังไม่ได้นัดเจอกันจริงๆจังๆ เนื่องด้วยสถานการณ์โควิดด้วย แต่เราก็มีวิดีโอคอลกันตลอด ซึ่งก็รู้ว่าเขาเป็นใครทำงานที่ไหน หนูรู้สึกดีกับเขานะคะ แต่อีกใจนึงก็คิดว่านี่เรากำลังทำอะไรอยู่ คุยกับผู้ชายที่เงินเดือนน้อยกว่าแล้วก็มีวี่แววว่าจะต้องมาขอหมุนเงินกับเราเรื่อย ๆ แบบนี้หรอ ถามว่าข้อดีเขามีมั้ย มีค่ะ คือเป็นที่ปรึกษาได้ คอยคุยเป็นเพื่อนตอนขับรถไปทำงานนอกสถานที่ตลอด คอยสอนเรื่องต่างๆที่ควรรู้ในการทำงานที่แรก แต่ข้อเสียคือเขาขี้หึงมากๆ ทั้งๆที่ยังไม่ได้เป็นแฟนกัน แล้วงานของหนูจำเป็นต้องไปพบลูกค้า คุยกับลูกค้าตลอด ๆ และอีกเรื่องนึงคือระบบการจัดการเรื่องเงินของตัวเอง บวกกับเล่นพนันออนไลน์เลยทำให้เขาต้องคอยกู้เงินคนอื่น + หมุนเงินกับหนูตลอดๆ 
แบบนี้คือควรไปต่อหรือพอแค่นี้ดีคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
พอแล้วค่ะ

สงสารตนเองบ้าง จะอยู่กับคนแบบนี้หรอ

ไม่ทันแต่งออกลายมาเยอะแยะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 28
กลายเป็นโลกสวยมองว่าผู้ชายลองใจไปอีก โอ้ยยยยยย  อิหนู  ผู้ชายไม่ได้มีคนนี้คนเดียวลู๊กกกกกกกกกกกก

หยุดเลย  ไปต่งไปต่ออะไรไม่เอาแล้ว  หยุดแล้วฟูลเทิร์น แล้ววิ่งค่ะลูก

ไม่มีผู้ชาย(ดีๆ)คนไหนยืมเงินผู้หญิงลูกขรา   เงินกระจิบกระจอก 300 500 เนี่ยเค้าไม่ยืมกันนะคะ  

ยืมแล้วคืน ยืมแล้วคืน 300 -500  กระจอกมากกกก  พอมายืม 5,000 เนี่ยไม่ได้ทำให้กระจอกเป็นอินทรีย์นะคะ

มันเป็นอิแร้งค่าาาาา

รีบบบบไปหาผู้ใหม่คุยเลยค่ะ  บล็อคอินี่ไปซะ  ให้ไว  ขอให้รีบ
ความคิดเห็นที่ 18
ผู้ชายคนนี้หน้ามืดตามัวหลงติดการพนัน ส่วน จขกท.ก็หน้ามืดตามัวหลงผู้ชายคนนี้อีกทีน่ะ ผีสิงทั้งคู่
ความคิดเห็นที่ 3
เป็นผมจะสวยปานนางฟ้า หรือหล่อปานเทพบุตร ก็เลิกคุยครับ
พวกมิจฉาชีพชัดๆ ห้ามโอนเงินให้คนแปลกหน้าทุกกรณีครับ
ความคิดเห็นที่ 9
หยุดเลย
คบกันไม่ทันไร ยืมเงินแล้วยืมเงินอีก
ผมยังไม่กล้ายืมแฟนเลย
ผู้ชายยังไงก็ต้องแสดงภาวะผู้นำ เรื่องเงินทอง ก็เป็นเรื่องนึง ต้องออกหน้า
ไม่งั้นต่อไปเวลาครองคู่ไป จะอยู่กันยังไง

มาอ่านตอนท้ายๆว่าเล่นพนันออนไลน์ด้วย โอ้โฮ..ตัว ship หาย เลยนะนั่น
ความคิดเห็นที่ 4
ข้อดี
คือเป็นที่ปรึกษาได้ คอยคุยเป็นเพื่อนตอนขับรถไปทำงานนอกสถานที่ตลอด คอยสอนเรื่องต่างๆที่ควรรู้ในการทำงานที่แรก
ข้อเสีย
ยืมเงินบ่อยๆ เล่นพนันออนไลน์ ขี้หึง

แนะนำให้หาผู้ชายคนอื่นที่มีข้อดีแบบนี้ แต่ไม่มีข้อเสียแบบนี้เถอะ น่าจะหาได้ไม่ยากนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่