ขอเรียนถามผู้รู้กฎหมายเกี่ยวกับการจอดรถหน่อยค่ะ รบกวนหน่อยค่ะ

คือเมื่อวันก่อนเราขี่มอเตอร์ไซค์ตามหลังรถคันนึง เราไม่ได้ขี่ติดก้นเค้าเลยนะคะ แล้วจู่ๆเค้าก็จอดรถเลยปากซอยซอยหนึ่งไป เราก็ชะลอรถแล้วจอดหลังรถเค้าห่างไปประมาณ 2 เมตร แล้วจู่ๆเค้าก็ถอยรถปรู๊ดมา เพราะเค้าจอดเลยซอย แล้วต้องการจะเข้าซอย ก็เลยถอยปรู๊ดมา เราจอดห่างเค้าประมาณ 2 เมตร ก็บีบแตรรถให้เค้าทราบว่าเราจอดข้างหลัง แต่เค้าไม่ได้ยินหรือยังไงไม่ทราบ ยังคงถอยมาจนเราหลบไม่ทัน แล้วถอยมาชนรถมอเตอร์ไซค์เราจนล้ม แล้วลงมาด่าเราว่าเราจอดรถยังไง เราก็งง ว่าเราผิดใช่ไหมคะ เราชะลอจอดห่างก้นเค้าประมาณ 2 เมตร แล้วค่ะ คือเราขี่มอไซค์ตามหลังเค้าอ่ะค่ะ แล้วเค้าก็ลงมาด่าเราเลยทั้งที่รถเราก็ล้ม เราผิดรึเปล่าคะแบบนี้

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่