วิตกว่าต้นไผ่เงินจะเป็นพาหะนำเชื้อมาสู่แมวในบ้าน

ต้นไผ่เงินต้องการแดดอละน้ำอย่างมาก..ปลูกต้นไผ่เงินใส่กระถางดำ 13 กระถาง เอาเข้าบ้านหมุนเวียนทีละกระถางให้แมวกิน..ช่วงนี้ไข้หัดแมวระบาดกลัวว่าแมวจรป่วยแอบมากินแล้วทิ้งเชื้อไว้ 

รบกวนขอคำแนะนำว่าควรทำยังไงดีถึงจะปลอดภัยสำหรับแมวเราคะ

ป.ล. เคยวางไว้ในบ้านให้โดนแดดบ้างใบก็เหลืองค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่