สอบถามเรื่องการเดินทางข้ามจังหวัดในช่วงโควิดหน่อยค่ะ

คือแฟนต้องไปทำธุระต่างจังหวัดค่ะจังหวัดที่เขาอยู่กับจังหวัดที่ต้องไปเรียกได้ว่าคนละภาคกันเลยค่ะ แล้วแฟนก็ยังไม่ได้ฉีดวัคซีนด้วย แบบนี้ควรให้แฟนรีบไปฉีดวัคซีนหรือว่าใช้ผลการตรวจโควิดแทนเอกสารฉีดวัคซีนก็เข้าได้คะ คือใจเขาไม่ค่อยอยากฉีดซิโนแวคค่ะ แฟนไปธุระช่วงกลางเดือนตุลาค่ะแต่อยากเตรียมตัวไว้เนิ่นๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่