สายไฟ VAF ขนาด 2x1.5

สอบถามช่างไฟครับ สายหลักขนาด 2.5 เดินมาที่เต้ารับตัวที่ 1 เอาไว้ใช้กับตู้เย็น 1 เครื่อง ขนาด 15 คิว  จากเต้ารับตัวที่ 1 ผมได้ทำการเดินสายเพิ่มต่อไปยังเต้ารับรับตัวที่ 2 โดยใช้สาย VAF 2x1.5  เดินสายยาวประมาณ 9 เมตร ไปยังเต้ารับตัวที่ 2 เอาไว้ใช้เสียบปลั๊กหลอดไฟแบบเทียน led (ไฟไหว้เจ้าที่) จะถามว่า สายที่เดินต่อไปยังเต้ารับที่ 2    ขนาด 2x1.5  สามารถใช้ได้หรือเปล่าและจะมีปัญหาอะไรหรือไม่ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่