เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ฝากครรภ์กับรพ.รัฐ อยากย้ายไปฝากคลินิกได้ไหม

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เราฝากครรภ์กับ รพ.รัฐ ใช้ประกันสังคม พออ่านประสบการณ์คลอดแม่บ้านอื่น แล้วเริ่มกังวลค่ะ เห็นว่ารพ.รัฐ พยาบาลจะเป็นคนทำคลอดให้  เลยอยากจะย้ายไปฝากคลินิกได้ไหมคะ เราอยากให้หมอทำคลอดให้ เพราะท้องแรกด้วย แล้วต้องทำยังไงบ้างคะ ไปเลยได้ไหมหรือต้องแจ้งรพ.ก่อน ค่าใช้จ่ายคลอดเอง , ผ่าคลอด ประมาณเท่าไรคะ ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่