โดน stray kids ตกเรียบร้อยค่ะสดๆร้อนๆเลยมาแชร์ข้อมูลน้องกันค่ะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ ปกติตามk-popอยู่แล้วค่ะ เพิ่งตามได้6-7เดือน จน2-3วันมานี้เจอเพลงใหม่ของวง stray kids เพลง thunderous (ภาษาเกาหลี) คือแบบเพลง rap โหดมากค่ะแนวเพลงคือดุดันมากๆ (ปกติเป็นคนชอบเพลงแนวนี้ค่ะ) จนเจอเพลง god's menu กับ back door ดนตรีบีทต่างๆคือโหดมากค่ะ      แต่ที่พีคคือเราไปค้นหามาว่า เด็กๆคือแต่งเพลงเองเป็นโปรดิวเซอร์เองคิดท่าเองต่างๆอีกมากมายเก่งมากๆ เราคิดว่าวงนี้ไปไกลแน่ๆค่ะ อีกอย่างคือหล่อทุกคนน เสียงดีมากก (ชอบ ฟีลิกซ์ กับ ฮัน เป็นพิเศษค่ะ) ติดใจเพลงวงนี้มากๆค่ะ ตอนนี้รู้ตัวเลยว่าเป็น stay เข้าให้แล้ว อยากให้เพื่อนๆที่เป็น stay ช่วยแชร์เรื่องราวของเด็กๆกันค่ะ 
*ถ้าเราพิมพ์ผิดหรือเข้าใจอะไรผิดอย่าว่ากันน้าเราพึ่งตามเด็กๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่