[SR] [SR] แชร์วิธีการทำวิปครีมเรนโบว์ หรือ วิปครีมยูนิคอร์น

สวัสดีทุกๆ คนค่า วันนี้เราจะมาแชร์สูตรการทำวิปครีมเรนโบว์ หรือ วิปครีมยูนิคอร์นกันค่ะ เพื่อให้ทุกคนนำไป เพิ่มมูลค่าให้กับเครื่องดื่มที่ร้านค้าของทุกคนกัน เพราะที่ร้านของเรานั้นลูกค้าชอบมาก ถือเป็นเมนูยืนหนึ่งของร้านเราเลย ไม่ว่าจะวัยไหนก็นิยมสั่งกันสุดๆ ที่สำคัญถ่ายรูปสวยมากเลยทุกคน ที่ร้านของเราจะเลือกใช้ เดบิค วิปปิ้งครีม นะคะ เพราะ วิปครีม หอมมัน และเนียนนุ่มมากค่ะๆ โดยวัตถุดิบและขั้นตอนการทำที่เราจะทำกันในวันนี้จะมีอะไรกันบ้าง ตามมาดูกันเล้ย!!

วัตถุดิบ

1. เดบิค วิปปิ้งครีม                        800                 กรัม
2. สีผสมอาหาร สีแดง                   2 - 3                หยด      (ปริมาณแล้วแต่โทนสีที่ชอบ)
3. สีผสมอาหาร สีเขียว                  2 - 3                หยด      (ปริมาณแล้วแต่โทนสีที่ชอบ)
4. สีผสมอาหาร สีเหลือง               2 - 3                 หยด      (ปริมาณแล้วแต่โทนสีที่ชอบ)
5. สีผสมอาหาร สีส้ม                     2 - 3                หยด      (ปริมาณแล้วแต่โทนสีที่ชอบ)

วิธีการทำ

1. เตรียมโถสแตนเลสมาเลยค่ะ และทำการเทวิปปิ้งครีมลงไปเลย 800 กรัม จากนั้นทำการตีวิปปิ้งครีมให้ตั้งเป็นยอดอ่อน
2. แบ่งวิปครีมใส่ชามผสม 4 ใบ ใบละ 200 กรัม 
3. หยดสีผสมอาหารลงไป 2 - 3 หยด ใครชอบสีเข้มสามารถหยดลงไปเพิ่มได้อีกนะคะ 

4. คนให้วิปครีมและสีผสมอาหารเข้ากันดี 
5. หลังจากนั้นเตรียมถุงบีบไซส์เล็กมาเลย 4 ใบ ทำการตักวิปครีมแต่ละสีลงในถุงบีบแต่ละใบ

6. นำถุงบีบไซส์ใหญ่มาอีก 1 ใบ จากนั้นนำถุงบีบที่ใส่วิปครีมไว้แล้ว 4 ใบ ใส่เข้าไป

7. ตัดปากถุงบีบทั้งหมด และทำการบีบวิปครีมลงบนเครื่องดื่ม 

เท่านี้เราก็จะได้วิปครีมสีสวยๆ ไว้เพิ่มมูลค่าให้กับเครื่องดื่มเราแล้ว ถ้าหากเพื่อนๆ คนไหนสนใจ สามารถนำไปทำตามกันได้เลยนะคะ
ชื่อสินค้า:   วิปปิ้งครีม Debic
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่