แนะนำ Hub สำหรับใช้กับ External HDD หลายๆลูกพร้อมกันหน่อยครับ

พอดีผมใช้ PC แล้วมี External Harddisk หลายตัวเลย และใช้งานพร้อมๆกัน (ผมมี External HDD 5ลูก เสียบพร้อมกัน)
เลยกะจะซื้อตัวที่เป็น HUB แบบอย่างดีมา ถ่ายโอนข้อมูลได้ไวเหมือนเสียบโดยตรงกับ Mainboard จริงๆก็ไม่ได้ใช้งานอะไรขนาดนั้นหรอก แค่เอาไว้เก็บข้อมูล แต่อยากให้มันพร้อมใช้งานตลอด อารมณ์เหมือนเรามี interal hdd หลายๆลูกในเครื่อง แต่อันนี้พกพาได้

ทีนี้อยากจะให้เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยครับว่า ซื้อตัวไหนดี และมีจำหน่ายที่ร้านไหนบ้าง จะได้ไป walk in / สั่งซื้อ online เอาครับ เอาแบบอย่างดีที่ไม่หลุดกลางทาง ตั้งงบไว้ที่ไม่เกิน 3,000 บวกลบนิดหน่อย

ขอบคุณครับ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่