ภูมิคุ้มกันเราจะมองเชื้อตายcovid-19เป็นเชื้อโรคหรอครับ

คือเท่าที่ผมอ่านมา คือ ปกติเวลา covid-19 เข้าไปในร่างกายเรา ร่างกายเราจะยังไม่ได้มองเป็นเชื้อโรค เลยไม่ได้กำจัด

แต่ พอมันสั่งให้ร่างกายเราสร้างตัวมันขึ้นมากๆ ร่างกายเราถึงจะมองเป็นเชื้อโรคและสร้างภูมิคุ้มกันมากำจัด

ผมจึงอยากทราบว่า เชื้อตาย เมื่อฉีดเข้าไป ม้นก็แค่ไปลอยอยู่ในกระแสเลือดเรา เฉยๆ แล้วร่างกายเราจะมองเป็นเชื้อโรคแล้วสร้างภูมิคุ้มกันมากำจัดหรอครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่