ทำใจซื้อคอนโดไม่ลง..............

ขอปรึกษาหน่อย

เป็นคนต่างจังหวัด  (ทำงานอยู่ต่างจังหวัด)
คนโตเรียนเตรียมอุดม
คนกลางเรียน สตรีวิทยา
มีสองห้อง ที่บางบอน
สองห้อง  ที่วงเวียนใหญ่
(ตรงสถานีรถไฟฟ้า วงเวียนใหญ่เลย)

ใจหนึ่งก็อยากได้ คอนโดที่พญาไท
แต่  เป็นคนอคติ กับคอนโด
รู้สึกว่า  มันเล็ก
พัฒนาต่อไม่ได้  (ราคาก็ไม่ไปไหนไกล)
มีค่าใช้จ่ายประจำอีก

ขอความเห็นหน่อยครับ
(อย่าแรงนะ)
------------------------------------------------
มันไม่เหมือนลงทุน
ในตลาดหลักทรัพย์เลย
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 11
ถ้าจะซื้ออีก เอาที่เดินถึงมหาลัยค่ะ ลดความเสี่ยงในการใช้ขนส่งสารธารณะ

หรือถ้าไม่ซีเช่าเอาก็ง่ายดี เดือนนึงสองหมื่นห้า ปีนึงสามแสน ถ้าลงทุนในตลาดหุ้นมีปันผล ก็เอาตรงนั้นมาจ่ายค่ะ

คนเราไม่ต้องถนัดทุกเรื่องหรอก ลงทุนในสิ่งที่สบายใจ ได้ผลตอบแทนมาก็มาซื้อความสบายกาย ไม่อยากซื้อไม่ต้องซื้อ ไม่ต้องเสียดายค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่