รู้สึกเหมือนมีเสมหะอยู่ตรงคอ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ขอรบกวนถามผู้รู้หน่อยคะ ใครทราบว่าอาการแบบนี้คือเป็นโรคอะไรหรือไข้เจ็บธรรมดาๆ

เรารู้สึกว่าที่ลำคอมันเหมือนมีอะไรติดๆแบบว่าเสมหะแบบนี้อะคะ เดี่ยวมาเดี่ยวหาย คือมันทรมานมากอ่ะแบบต้องกลืนน้ำลายตลอดเวลาเลย°^° เวลาจะกลืนก็ลำบากมันแบบทรมานโคตรๆ ดื่มน้ำร้อนก็พอช่วยได้อยู่นิดหน่อย ( เป็นมา4-5วันล่ะมั่งถ้าจำไม่ผิด) หายใจก็ไม่ค่อยออก มีปวดท้องบ้าง แล้วอีกคือปวดอึเนี้ยอะ คือปวดมากแต่อึ คือไม่ออก ท้อมากก  วันอาทิตย์ก่อนก็ไปหาหมอแล้วแหละคะ หมอบอกเราว่าเราอาจจะเป็นกะเพราะ ไส้ติ่งอักเสบ คืออันนี้พอเข้าใจนะคะ แต่คอคือมันเป็นอะไรเราไม่เข้าใจจริงๆใครรู้วิธีรักษา แนะนำหน่อยคะ ช่วยหน่อยคะเวลาจะนอนก็ลำบาก😔
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่