ทำไมเรารักกันไม่ได้

เรื่องมีอยู่ว่าก่อนหน้านี้เคยมีเเฟนค่ะเป็นผู้ชาย เเต่ต้องมาเลิกกันเพราะเเม่ค่ะเราเองก็ไม่รู้ว่าเเม่ไม่ชอบเขาหรืออะไรนะคะเเต่ตอนนั้นก็ไม่ได้สนใจอะไรค่ะ เเล้วก็ทิ้งระยะโสดมาประมาณ 5 เดือน ก็มี(ผู้หญิง)คนนึงเข้ามาค่ะก็เลยลองเปิดใจดูอีกที เมื่อวานก่อนเราก็ไปบอกเเม่ว่าคบกับคนนี้นะเพราะอยากให้เขารับรู้ค่ะจะได้ไม่ต้องคบเเบบหลบๆซ่อนๆ เมื่อวานเราก็คุยกับเเฟนตามปกติค่ะเเล้วเราก็นอนค่ะ พอเมื่อเช้านี้เราเห็นว่าเเม่ทักไปหาเเฟนเราว่าให้เลิกคุยกับเราได้เเล้ว เพื่อนเราก็ทักมาหาค่ะเพื่อนเราบอกว่าเเฟนเราทักไประบายด้วยเพราะเขารักเรามาก เขาร้องไห้ทั้งคืนเลยเพราะเขารอเราทักไปหาเขาว่าจะเอายังไง 
วันนี้เราทักไปหาเขาตอน 11 โมงค่ะ เขาบอกเราว่าเขาพึ่งได้นอนเพราะเมื่อคืนเขาร้องไห้หนักมาก เขาไม่ได้อยากให้เรื่องของเราจบ เองเราก็ไม่ได้อยากให้ความสัมพันธ์นี้จบเช่นกันค่ะ เเต่ถ้ายังคบกันต่อก็ต้องคบเเบบหลบๆซ่อนๆมันก็อึดอัดอ่ะค่ะ คบกับผู้ชายก็ไม่ได้คบกับเพศเดียวกันก็ผิด เราควรทำยังไงต่อดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่