พัดลมดูดอากาศติดบนฝ้าเพดาน แบบมีลิ้นปิด ยี่ห้อไหนดีครับ

อยากติดพัดลมดูดอากาศบนฝ้าเพดานในห้องเล็กๆ
ว่าจะติดแบบติดผนัง แต่ช่างแนะนำว่าต้องทุบผนังปูน ให้ติดบนฝ้าดีกว่า เพราะถัดจากฝ้าเป็นพื้นที่โล่ง ระบายอากาศดี
แต่ถ้ากลัวฝุ่นหรือแมลงลง ให้ติดแบบมีลิ้น

ลองหาใน shopee มีเยอัแยะไปหมด ทั้งของจีน ไทย ญี่ปุ่น ก็ไม่รู้ยี่ห้อไหนดี และแบบไหนมีลิ้นกันฝุ่นกันแมลง

ยากถามครับว่า เลือกยี่ห้อไหน รุ่นไหนที่เหมาะกับความต้องการของผมดี
เน้นติดฝ้า กันฝุ่นกันแมลง

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่