ตอนนี้เน็ตช้าเร็วแปลกๆครับ แบบว่าใช้สักพัก จากเน็ตใช้ปกติอยู่ดีๆ เน็ต Speed ลดอย่างไว แล้วสักพักก็เน็ตก็ปกติเป็นบ่อยมากๆ

แล้วสักพักก็เน็ตก็ปกติเป็นบ่อยมากๆครับ

ช่วงตอนเช้าๆเป็นบ่อยมากๆ
ช่วงตอนเย็นๆดึกๆ ไม่ค่อยเป็น แต่ก็เป็น งงมากงับ

เห็นชัดตอนเล่นเกม และ ตอนโหลดเกมครับ

ตอนเล่นเกม ออนไลน์ ส่วนใหญ่เล่น PB บางครั้งตัววาป จนเพื่อนในทีมบอกว่า ไปเปลี่ยนเน็ตเถอะ ถ้าจะวาปขนาดนี้ -0-
(Ping ตอนเน็ตปกติ 5-10 คงที่ 7) (Ping ตอนเน็ตไม่ปกติ 100-200 แล้ว กลับไปปกติ)

ตอนโหลดเกม ปกติโหลดแท้นะครับ นานๆทีโหลดเถื่อน ><
(Mbps ตอนเน็ตปกติ 10-30 นานๆที 30 คงที่ 15) (Mbps ตอนเน็ตไม่ปกติ 3 จน ไม่ถึง Mbps แต่เป็น Kbps แล้ว กลับไปปกติ)

#ช่วยหน่อยนะครับทุกคน ขอบคุณครับ

ปล.3BB
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่