ลูกแมวเป็นไข้หัดแมวค่ะ ทำไงดี ตัวอื่นในบ้านจะติดด้วยมั้ย

อยู่ๆก็เห็นจู๊ดๆผิดปกติ ดูเค้าซึมไป หลับตลอดเวลา แต่กินอาหารปกติ เลยพาไปหาหมอ คุณหมอบอกน้องเป็นไข้หัด เลยต้องแอดมิด แต่ค่าใช้จ่ายแพงมากๆน้องอายุเดือนครึ่งอยู่เลยค่ะ ตอนนี้เอาไฮเตอร์ล้างทำความสะอาดบ้านแล้ว แต่ที่บ้านมีตัวอายุพอๆกันอีกตัว มีสิทธิ์ที่จะติดมั้ยคะ เราไม่มีงบพอจะรักษาที่คลินิกด้วย ตอนนี้ใจเสียมากเลย กลังน้องๆจะกลับดาวแมวกันหมด🥺 ยาเขียวที่เขาพูดกันใช้ได้จริงมั้ยคะ แล้วเราต้องให้ยังไง ต้องให้ในปริมาณเท่าไหร่ ใครรู้รบกวนแนะนำทีนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่