เก็นการไฟฟ้าอัพเกรดเสาร์ไฟไม่ถึงปีไฟก็ดับเหมือนเดิม

สงสัยไฟฟ้า ตจว ทำไมมันดับบ่อยเหลือเกิน หน้าฝนแบบนี้ ลมนิดลมหน่อยนี่เตรียมตัวไว้เลย ดับแน่นอน อย่าว่าแต่ฤดูกาลหน้าฝนแบบนี้ ผมเห็นหน้าหนาว หน้าร้อนก็ดับ จำได้ว่าช่วงต้นปีเหมือนจะมีการดับไฟครั้งใหญ่รอบตัวอำเภอเพื่ออัพเกรดสายไฟให้กลับมาทำงานปกติ แต่ก็ดับเหมือนเดิม ผมเคยโพสถามไลน์กลุ่มแจ้งไฟดับ เจ้าหน้าที่พยายามหาช่องทางติดต่อเบอร์ส่วนตัวผม ซึ่ง เอ็งมาซ้อมไฟเถอะ ขอร้อง ตำแหน่งผมบอกชัดเจนดับตรงไหน  แล้วเป็นยังงี้ทุกปี 
แสดงความคิดเห็น