ขอความช่วยเหลือเครื่องยนต์ Honda 300f พัง

ด้วยมอไซค์ 300 F มีเสียงดังมากผิดปกติ เอาเข้าร้าน ร้านบอกกว่าต้องเข้าศุนย์คิดว่าปั้นน้ำมันเครื่องไม่ทำงานเป็นปัญหาของตัวนี้  พอเข้าศูนย์ ช่างบอกว่า ข้อเหวี่ยง ชาร์ปไป น้ำมันเครื่องเหลือน้อย  สรุปต้องผ่าเครื่องค่าใช้จ่าย 25000 ครับ ผมนี่สะดุ่งเลย ท่านใดเคยมีประสบการณ์แบบนี้ โปรดชี้แนะด้วยครับ รถแค่ 6  ปี เองครับ ขี่ไม่กับ ที่เรียนกับบ้านแค่ ไม่ถึง 10 Km. หรือมีอู่แนะนำได้โปรดครับ ผมอยู่แถม กม.8 หรือมีนบุรี ครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่