ควรตรวจครรภ์หลังกินยาคุมกี่วัน

เรามีอะไรกับแฟนวันที่4ก.ย.ค่ะ แล้วกินยาคุมฉุกเฉินวันที่6 มีมีเลือดออกที่เป็นผลของยาคุมฉุกเฉินวันที่12นี่ค่ะ ประจำเดือนของเดือนนี้ควรมาวันที่20 เราอยากทราบว่า จำเดือนของเดือนนี้จะมาอีกมั้ยคะ หรือต้องรอของเดือนถัดไป แล้วถ้าจะตรวจครรภ์ควรตรวจหลังกินยาคุมกี่วันถึงแน่ใจหรือต้องไปตรวจก็ต่อเมื่อประจำเดือนไม่มา2สัปดาห์เท่านั้นคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่