ในอนาคตสัก10ปีข้างหน้าคิดว่าธุรกิจอะไรจะบูมคะ

สวัสดีค่ะหนูเป็นเด็กอายุ14คนนึง ที่มีความฝันที่ยิ่งใหญ่มากๆค่ะ plan ในอนาคตของหนูคือตอนที่หนูอายุ16จะเข้าวงการบันเทิงค่ะ ในระหว่างนั้นหนูจะไปเรียนและเตรียมตัวให้พร้อมสำหรับการ Audition ค่ะ ทุกคนคงสงสัยกันใช่มั้ยคะว่ามันเกี่ยวข้องกับธุรกิจในอนาคตยังไง plan ของหนูอยากเป็นดาราที่ทำธุรกิจควบคู่ไปด้วยค่ะ ตอนนี้สำหรับ plan ที่ว่าจะเข้าวงการบันเทิงของหนูชัดเจนมากค่ะ แต่สิ่งที่สำคัญที่สุด ถ้ามีคนถามว่าในอนาคตอยากเป็นอะไร หนูมักจะตอบว่าอยากเป็นคนรวยที่ประสบความสำเร็จค่ะ ใช่ค่ะ หนูมีเป้าหมายที่ใหญ่ และยากจะทำได้ค่ะ แต่หนูไม่อยากที่จะแค่อยากค่ะ หนูอยากจะลงมือทำจริงๆไม่อยากแต่บ่นแล้วปล่อยให้มันเป็นแค่ความฝันของหนูค่ะ หนูจึงอยากถามทุกท่านว่า
1.ในอนาคตหนูควรทำธุรกิจเกี่ยวกับอะไรหรือจะสามารถเริ่มต้นธุรกิจได้อย่างไรบ้างคะ 
2. หนูควรเลือกเรียนสายการเรียนไหนดีคะ ถ้าหนูไม่ได้ชอบวิทย์-คณิต แต่หนูอยากเรียนสายศิลป์ค่ะ หนูคิดว่าเป้าหมายที่ใหญ่ที่สุดของที่เป็นคนรวย มันค่อนข้างยากที่จะเลือกเรียนสายนี้ค่ะ 
3. ในอนาคตถ้าหนูเรียนนิเทศ จุฬาฯ จบมาจะตกงานมั้ยคะ 
4. มีคณะอะไรที่คิดว่ามันสามารถใช้ได้จริงๆ ในการทำธุรกิจมั้ยคะ
สุดท้ายนี้ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบคำถามนี้นะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่