เราจะถอย หรือเราจะให้เวลาตัวเองดี

สวัสดีค่ะ หลังจากที่ห่างกับแฟนได้ระยะหนึ่ง เกือบๆ1เดือน เริ่มรู้สึกเกินคำถามซ้ำๆย้ำๆว่า เราจะปล่อยหรือเราจะให้เวลากับตัวเองและเค้าดี คือถ้าให้เวลาสถานะจะดีขึ้นหรือ หากไม่มีบทสนทนาแล้วเราจะรอเค้าได้นานแค่ไหน คือเราเหมือนมีข้อผูกมัดกันอยู่ 1 ข้อ ค่ะ ระหว่างที่ห่างกันยอมรับค่ะยังดูแลตัวเองไม่ได้ เพราะได้ลาออกจากงาน เค้าให้ความช่วยเหลือเราทุกอย่าง แต่สถานะไม่ใช่เหมือนแต่ก่อน วันหนึ่งเรารู้สึกอึดอัดมากค่ะ เลยอยากถอย ไม่อยากให้เค้ามาช่วยเหลือ เราจะออกไปทำในสิ่งที่เราอยากทำโดยไม่ต้องพึ่งเค้าค่ะ เราบอกกับเค้าว่า เราไม่ได้อยากได้เงินจากเค้าหรือการช่วยเหลือจากคนที่ไม่ได้รักแล้ว เราไม่ชอบการเห็นแก่ตัวแบบนี้ ความสัมพันธ์ที่มีตลอด2ปี มันไม่มีความหมายกับเค้าเลย จึงไม่อยากยืนในจุดนี้อีก อยากดร๊อปแล้วไปหางานทำเอง เค้าตอบกลับมาว่าเค้ารักเราอยู่ อยากดูแลเราอยู่  เค้าอยากให้เราทำตามฝันต่อ เพราะคะแนนเรากับบทบาทที่เราทำมันกำลังไปได้ด้วยดี เค้าบอกว่าเรามีโอกาสกลับไปเป็นเหมือนเดิม เค้าก็ไม่มีใคร เราก็ไม่มีใคร แต่ต้องให้เวลาเค้าแต่ไม่รู้นานแค่ไหน คำพูดแบบนี้มันทำให้เราจะมูฟออนก็มูฟออนเป็นวงกลมซ้ำๆ นี้ค่ะเรารู้สึกอึดอัดมากค่ะ ตัดสินใจไม่ได้ สับสนกลืนไม่เข้าคลายไม่ออก เราจะรอเค้าที่ไม่รู้จุดหมายปลายทางอยู่ไหน หรือเราจะถอยออกมาแล้วเริ่มต้นใหม่ แม้มันจะคิดถึงและเจ็บมากแค่ไหนก็ตาม  เราอึดอัดและจุกทุกครั้งที่เค้าช่วยเหลือเรา นี้คิดไม่ออกเลยเราควรจะทำไงต่อดี จุกวันละหลายรอบ😭😭😭
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่