ตัวไหนดีกว่ากันครับ core i5 1135g7 กับ core i7 1165g7

ตอนนี้ผมกำลังลังเลอยู่ครับว่า core i5 1135g7 กับ core i7 1165g7 ต่างกันเยอะไหมครับเพราะว่ากำลังเล็งโน้ตบุ๊คไว้ไม่เกิน30000กว่าแต่ตอนแรกเล็งเป็น acer swift 3 ไว้ ตอนแรกก็โอเครแต่พอมาเห็นswift 5 รู้สีกว่าชอบดีไซน์กับหน้าจอตัวนี้กว่าแต่ถ้าจะไม่ให้เกินงบมันได้แค่ core i5 1135g7 ส่วนถ้าเป็น core i7 1165g7 มันก็ประมานอีกนิดเดียวก็สี่หมื่นแล้วส่วนตัวคิดว่าอาจจะแพงเกิน ก็เลยลองมาดูตัวอื่นแล้วเจอ Lenovo yoga slim 7i carbonชอบดีไซน์กว่าเดิมอีกครับ แต่เหมือนเดิมเลยครับถ้าจะไม่เกินงบก็ได้แค่ core i5 1135g7 ตอนนี้เลยอยากรู้ว่า core i5 1135g7 ต่างกันกับ core i7 1165g7 เยอะไหม แบบพวกประสิทธิภาพกับเรื่งความยาวแบต
ี่ที่ใช้ได้  ส่วนตัวถ้าไม่ต่างกันมาก ช่วยเลือกหน่อยได้มั้ยครับว่า ระหว่าง acer swift 5 กับ Lenovo yoga slim 7i carbon ตัวไหนคุ้มกว่าและแบตกับประสิทธิภาพดีกว่า. แต่ถ้าสมมุติ cpu สองตัวนี้ต่างกันมาก มีโน้ตบุ๊คตัวไหนแนะนำมั้ยครับ ชอบแบบจอกระจกหรือแบบประมานtouchscreenครับเพราะรู้สึกว่าสวยกว่าจอด้าน  ส่วนใหญ่ก็ใช้พวก word excel ครับ มีทำกราฟฟิกบ้างแต่ไม่ได้หนักมากประมาน canva ครับ  สรุปงบนะครับ  ไม่เกิน 30000กว่าขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่