ใครเคยการลงทุนใน Platfrom FXDD

คือเราได้รู้จักกันเพื่อนคนจีนคนหนึ่งแล้วเขาชวนลงทุนใน Platfrom FXDD โดยเป็นการโอนเข้าเข้าไปซื้อเหรียญ USDT ก่อนเพื่อเป็นการเทรดเหมือนหุ้น อันนี้ขอบอกก่อนว่าก่อนหน้านี้นานมากแล้วเราเคยเล่นแล้วครั้งหนึ่งแล้วมันได้แบบที่เขาบอกจริงๆ พอมารู้เพื่อนเขาชวนเราก็เลยเล่นอีกครั้งแต่เป็นคนละคนกับที่เคยช่วนเล่นครั้งห่อนนะพอเล่นแล้วมันก็ได้เยอะมากอ่ะแต่เวลาจะถอนเงินออกมา Customer service ของ Platfrom FXDD ที่เขาอ้าง บอกว่าก่อนที่จะถอนเงินนั้นจะต้องมีการเสียภาษีก่อนจึงจะถอนได้และจะต้องทำประกันการฟอกเงินอีก แล้วต้องเสียภาษีนะที่จ่ายอีก พอเราทำการขั้นตอนที่ของบอกแล้วเรื่องกับเงียบหายและก็ทำให้ไม่สามารถติดต่อได้ทุกช่องทางอีกเลยเงินก็ไม่ได้คืน ใครพอจะมีทางออกหรือวิธีแก้อย่างอื่นไหมครับ อีกอย่างหนึงเราเข้าไปเช็ค FXDD ใน Google ก็มีนะแล้วเราได้ติดต่อไปหาเจ้าหน้าที่เขากับบอกว่าไม่มีชื่อเรา รหัสของเราอยู่ในระบบแล้วก็เงินของเราก็หายหมดเลยแล้วเจ้าหน้าที่ยังบอกอีกว่าอาจจะเป็น Platfrom ปลอมที่แอบอ้างคือเราลงทุนไปเยอะมากตอนนี้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่