รู้สึกมีความสุขเวลาโดนด่า

เราไม่รู้ว่าตัวเองเป็นอะไรนะคะ ไม่ได้เบียว ไม่ได้ทำทรงอยากเท่ เรื่องมีอยู่ว่ามีเพื่อนคนนึงมาพูดกับเราว่าอยากต่อยเพื่อนที่ชื่อเอ(นามสมมติ)เพราะผู้หญิงที่เขาชอบอะชอบนายเอ และนายเอก็หล่อ หน้าตาดี เขาหมั่นไส้และไปด่าเพื่อนของนายเอ บอกวาส่งไปให้นายเอดูด้วย ซึ่งเราคิดว่ามันปัญญาอ่อนมากอะ ต่อยกันเรื่องแค่นี้ เขาก็ส่งคลิปเสียงด่านายเอ เราก็เลยบอกว่าสมเพชว่ะ5555555555 และเขาก็ด่าเราว่าลูกยิ้ม เอ๋อ โง่ เป็นแค่เด็กพยายามมีความคิดผู้ใหญ่ สมองหมา ควาย คือเราก็ให้คำปรึกษาไปแล้วว่าควรใช้สมองมากกว่ากำลัง เค้าก็ไม่ฟังบอกว่า ก็เข้าข้างนายเอน่ะแหละ เคยเ*ดกับมันรึไง ยิ้ม ไรงี้ แต่เราไมโกรธเลย เรารู้สึกมีความสุข ตัวสั่นไปทั้งตัว ฉีกยิ้มออกมาหัวเราะอย่างบ้าคลั่ง นี่เราไม่ได้แต่ง ไม่ได้เบียวจริงๆนะคะ เรารู้สึกมีความสุข เหมือนเรากำลังมองดูพวกมดปลวกที่พยายามด่าเรา เราไม่ได้สะท้านเลยสักนิด แต่กลับคิดว่าด่าเรามากกว่านี้สิ อยากเห็นมันดิ้นรน พยายามด่าเรา เราก็มีความสุขมากๆ ไม่ได้โกรธเลยค่ะ มันเป็นเพราะอะไร หัวใจเต้นแรงไปหมดเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่