รับรถแล้วฝนตกฟ้าคะนองเกี่ยวกับเบญจเพสหรือไม่?

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่า ผมไปออกรถมอเตอร์ไซค์มา แล้วทีนี้พอถึงวันนัดส่งรถ  ก่อนที่เขาจะมาส่งรถให้ผม คือฝนไม่ตกนะ..แต่พอเขามาถึง ละกำลังจะเอารถมอเตอร์ไซค์ลงจากท้ายรถ ละฝนตกอย่างแรง แต่ฟ้าไม่คะนอง ละทีนี้ผมรอให้ฝนหยุดตก  พอฝนหยุดตก ละผมก็ขับ ละฟ้าก็ร้อง และผ่าใกล้ๆ แบบรุนแรงมากๆ พอขี่มาถึงที่ห้อง ดับเครื่อง ฝนหยุดตก ฟ้าหนุดร้องสะงั้น  เพื่อนๆพี่ๆคิดว่า มันแปลกๆไหม ปีนี้ผม อายุ 24 จะเข้า 25 มันเกี่ยวกะเรื่อง เบญจเพส ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่