ตอนสอบเครียดที่ต้องช่วยทั้งตัวเองแะลเพื่อนด้วย

กระทู้คำถาม
วันนี้เราสอบเก็บคะแนนวิชาหนึ่งค่ะ เราเป็นตัวเก่งวิชานี้ เราเหนื่อยและเครียดมากๆ สอบอาจารย์ก็จับเวลาข้อละ30วิ มือนึงพิมพ์งาน มือนึงตอบเพื่อน เพื่อนก็ทักมาเต็มเลย วางมือจากแชทเพื่อมาเขียนคิดในกระดาษอีก สลับกันไปมาจนรนไปหมด เอาจริงมันไม่ยากค่ะ แต่เพื่อนไม่ฟังอาจารย์เลย รอเราช่วยอย่างเดียว เราจะไม่ช่วยเขาก็จะบูลลี่ เคยเกิดเหตุการมาแล้วค่ะ จนเราซึมเศร้าเป็นเดือนๆ บางข้อเราบอกว่าเป็นOpinion ของตัวเอง ลอกไม่ได้ เขาก็ไม่เชื่อ บอกว่าเราหวงคำตอบ บางทีบอกช้าก็งอนอีก ถ้าได้มาดูกระทู้เก่าเรา จะรู้ว่าสังคมที่เราอยู่มีแต่เพื่อนที่Toxic มากๆ เลย ท้อจังเลยค่ะที่ต้องมาเจอแบบนี้
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่