จบจากม.นอร์ทกรุงเทพหางานยากจริงหรอครับ#เด็ก65

คือเรื่องมีอยู่ว่าอาจารย์จากมหาวิทยาลัยจากนอร์ทกรุงเทพเขามาติวออนไลน์โรงเรียนผมครับแล้วเขาก็ให้กรอกข้อมูลการสมัครครับพอผ่านไปสักอาทิตย์เขาก็ส่งไปสมัครโควต้ามาให้ผมถึงบ้านเลยตอนแรกผมก็ไม่ได้สนใจมหาวิทยาลัยนี้เท่าไรครับแต่พออ่านรายละเอียด+มีคณะสาขาที่เราอยากเข้าด้วย ผมเลยค้นหาในเน็ตดูว่าม.นอร์ทกรุงเทพดีหรือป่าวยังไง คือผมเป็นเด็กต่างจังหวัดอ่าครับและผมก็อยากวิทยาเขตรังสิตด้วย พอค้นหาดูในเน็ตอะไรเสร็จเลยปรึกษาแม่ดูแต่แม่ก็ไม่ค่อยรู้อะไรผมเลยโทรถามพี่สาว แต่พี่ผมบอกว่ามันเป็นมหาลัยเอกชนค่าเทอมแพงผมก็บอกว่าเขามีทุนอะไรให้และพี่ผมก็บอกว่าจบออกมางานมันหาทำยากกว่าของมหาวิทยาลัยของรัฐเลยไม่อยากให้ผมเข้า แต่ผมก็มีม.รัฐเล็งไว้อยู่นะครับแต่พอผมเห็นว่ามหาลัยนี้มีใบโควต้ามาก็เลยคิดว่าไม่ต้องยุ่งยากอะไรเลยอยากสมัครดูแต่พอพี่ผมบอกจบมามันหางานยากความหวังที่จะสมัครเลยหรีบหรี่เลย#ผมอยากถามว่าจบออกมานี้หางานยากจริงใช่ไหมครับจบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่