Oracle database : สามารถย้ายลำดับ column ได้มั๊ยครับ

สมมุติว่าราสร้าง Table XXX มี column A, B, E, F ตามลำดับ
แต่ต่อมาเราเพิ่ม column C, D, G เข้ามาตามลำดับ

พอใช้คำสั่ง select * from XXX;  ข้อมูลจะเรียงลำดับออกมาเป็น A, B, E, F, C, D, G 
แต่ถ้าอยากให้ข้อมูลเรียงลำดับออกมาเป็น A, B, C, D, E, F, G จะสามารถทำได้ยังไงบ้างครับ(โดยยังต้องใช้ select * เหมือนดิมนะครับ) 
ฐานข้อมูล Oracle11g ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่