มีประวัติเมาแล้วขับแต่หลุดคดีไปแล้ว แล้วจะขอวีซ่าไปเทรนงานที่ประเทศอเมริกา จะได้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
เมื่อปี2561ผมโดนคดีเมาแล้วขับ แล้วขึ้นศาล ศาลตัดสินปรับ2,500บาท จำคุก1เดือนรอลงอาญา2ปี ตอนนี้หลุดแล้ว แล้วมีบริษัทเปิดใหม่เขาต้องการพนักงานคุมเครื่อง ต้องไปเทรนงานที่ประเทศอเมริกา การทำวีซ่าบริษัทจะพาไปทำ และผมได้เข้าไปเช็คมีรายชื่อขึ้นบัญชีคดีแดง ไม่ทราบว่าแบบนี้จะทำวีซ่าได้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่