สงสัยว่าคนต่างชาติ ใช้ภาษาตัวเองปนภาษาอังกฤษ เเบบเราไทยคำอังกฤษคำกันมั๊ยครับ

เช่น จีน เกาหลี ญี่ปุ่น 
มีความสงสัยส่วนตัวครับ เเละผมหมายถึงคนที่ใช้ภาษาอังกฤษที่เยอะ  ถ้าเเค่น้อยๆ ก็ยังโอเคนะ
ยิ่งถ้าวงการที่เฉพาะเจาะจง ฟังไม่ค่อยรู้เรื่องเลย จะมีศัพท์อังกฤษปะปนเยอะมาก วิศกร สถาปนิก นักลงทุน บางทีเเปลไม่ออก 555  
ถ้าวงการดนตรี อย่างฮิปฮอปยิ่งไปกันใหญ่เลย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่