ผมคิดว่าคริปโตเป็นแผนการหลอกดูดสภาพคล่องส่วนเกินของตะวันตกที่ทำQEไม่ให้ค่าเงินของฝรั่งพัง พี่ว่าไง

ผมคิดเองเออเองนะครับและก็มั่วด้วย โดยเรียกเม่าเอาเงินไปซื้อเหรียญ เพื่อให้เงินมันมีที่ไหลไป คือฝรั่งไม่มีทองพอแล้วไง อมเหรียญไว้เป็น fisrt mover แล้วไปปั่นเหรียญแทน  เงินฝั่งเอเชียมาทีหลังดอยไป

แสดงความคิดเห็น