รับมือกับ ฮิคิโคโมริ ยังไงดีคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ กระทู้แรกผิดพลาดขออภัยณ ที่นี้ด้วยค่ะ ยิ้ม

ตามหัวกระทู้เลยค่ะ ฮิคิโคโมริ เราจะรับมือกับคนกลุ่มนี้ได้อย่างไรและจะช่วยเหลือพวกเค้าได้อย่างไรบ้างคะ น้องชายอายุ14 ปี เข้าข่ายฮิคิโคโมริ ไม่สนใจอะไรๆสักอย่าง ล่าสุดปู่เสียกระทันหัน เจ้าตัวน้องชายก้คงยังไม่รู้เรื่องราวที่เกิดขึ้น มีอะไรที่ดิฉันทำได้มากกว่าปลงกับพยายามเข้าใจบ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่