อยากอัพเกรดคอมประกอบ ที่ซื้อมาเมื่อ 7 ปีก่อน รบกวนช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

อยากอัพสเปคคอม ตัวนี้ใช้มา 7 ปีแล้ว เริ่มช้า hard disk ก็เต็มค่ะ
ว่าจะซื้อ SSD มาเพิ่ม กำลังจะมีโปร 9.9 พอดี เลยกำลังคิดอยู่ว่าควรอัพพวก cpu กับตัวอื่นไปด้วยเลยดีมั้ย
รบกวนแนะนำสิ่งที่น่าอัพ กับรุ่นหน่อยนะคะ 🙏

การใช้งานส่วนใหญ่ เป็นเขียนโค้ด รันโค้ดเบาๆ มีใช้ Matlab นิดหน่อย
กับตัดต่อวิดีโอด้วย DaVinci resolve (มือสมัครเล่นค่ะ)​
เกม นานน้านนนนนนนนนนทีจะเล่นค่ะ

อันนี้สเปคปัจจุบันนะคะ
Case: aerocool DS 200 blue
Cpu: Intel core i5-4460 
Mainboard: gigabyte GA-H97-D3H (1150-VSL)
Harddisk: sata-lll (3Y) 1tb western (64MB.,blue)
graphic card: nvidia 750Ti
Ram: ddr3(1600) 8gb (4gbx2) (c11d-8gis)
Psu: ps(80plus) raidmax rx700w 
Dvd-rw: asus(sata) (24d3st,box)

กราบ ขอบพระคุณ​ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่