ช่วงนี้ใครรอวีซ่า UK รอนานมากๆ บ้างมั้ยคะ

คือลูกชายไปทำวีซ่านักเรียนตั้งแต่ 13 ส.ค.แล้ว
เห็นบอกในเวบว่า ใช้เวลาประมาณ 15 วันทำการ
นี่ยังไม่มีวี่แววว่าจะได้เมื่อไหร่เลยค่ะ
เลยอยากมาถามว่า ท่านอื่นๆ ที่ไปขอวีซ่าช่วงเดียวกัน ประสบปัญหาวีซ่าออกช้ากันบ้างมั้ย
แล้วเราจะสามารถเช็คสถานะได้ทางไหนมั้ยคะ
หรือการที่เค้ายกระดับเราเป็นประเทศ red list จะเป็นสาเหตุที่ทำให้ล่าช้า
กลัวไปไม่ทันเปิดเทอมค่ะ

อัพเดทค่ะ สรุป ใช้เวลาทั้งหมด 20 วันทำการ ได้รับเล่มกลับมาแล้วค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่