อยากทราบสถานที่จัดสอบและการสมัครสอบ HSK ครับ

อยากทราบว่าต้องไปสมัครสอบที่ไหนครับในกรุงเทพ กับ นนทบุรี ครับ เห็นมีคนบอกกันว่าพวกมหาลัยที่มีขงจื้อ หรอครับ (ผมไม่แน่ใจว่าข้อมูลถูกต้องไหมครับ) ถ้าเป็นไปตามนั้นที่ว่าสมัครตามมหาลัย ถ้าอย่างนั้นสถานที่สอบคือสมัครที่ไหนก็สอบที่มหาลัยอย่างนั้นถูกต้องไหมครับ พอดีผมลองหาข้อมูลมาบ้างแล้วแต่ว่ายังไม่ค่อยเข้าใจครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่