กล้องแอนดรอยด์ตัวไหนบ้างที่เทียบเท่ากล้องไอโฟน

คือต้องบอกก่อนเลยนะคะว่าส่วนตัวเป็นคนที่ชอบกล้องไอโฟนมากกกกก เพราะคุณสมบัติตามนี้

1.คมชัดมากกกกกก 
2.ถ่ายกล้องสดแล้วนำไปแต่งในแอพนิดหน่อยก็สวยเลย 
3.เวลาใช้ฟิวเตอร์ไอจีจ่ายแล้วภาพไม่แตกเท่าไหร่ สีสวย

แต่เพราะว่าแม่เราไม่ชอบไอโฟนและไม่อนุญาติให้เราซื้อไอโฟนเราก็เคยต้องตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ≥﹏≤

ปล.ขอกล้องเทียบเท่าไม่ต่ำกว่าไอโฟน7นะคะ 

//ขอบคุณค่าา ;-;

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่