ขอใบอนุญาตนำเข้าอุปกรณ์ GPS

ขอสอบถามนะครับ มีใครเคยสั่งของใช้งานส่วนตัวจากต่างประเทศ 1 ชิ้น โดนต้องขอใบอนุญาต กสทช. ไหมครับ ของผมเป็นตัวรับ GPS แบบ bluetooth สำหรับใช้งานกับมือถือและคอมพิวเตอร์ ต้องการซื้อเพื่อใช้งานส่วนตัว ผมซื้อผ่านอเมซอน โดน DHL บอกว่าต้องขอใบก่อนครับ
อยากทราบว่าจะทำเรื่องขอใบอนุญาตนำเข้าอุปกรณ์ GPS กับ กสทช. แบบออนไลน์อย่างไรครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่