อายุ16 อยากเป็นนักฟุตบอลอาชีพทันไหม อ่านรายละเอียดด้วยค้าบ

สวัสดีครับคือผมเพิ่งมาสนใจฟุตบอลครับเป้าหมายคือนักบอลอาชีพครับตอนนี้ผมอายุ 16 ปี อีก 4 เดือนก็ 17 แล้วผมไม่เคยเล่นบอลจริงๆจังๆเลย อย่างมากก็เล่นกับเพื่อนขำๆตอนอยู่กับเพื่อนที่โรงเรียน เพื่อนจะบอกว่าผมวิ่งเร็ว วิ่งไปแย่งบอลเก่ง แอบเล่นคล้ายๆอาชาวินตำนานอาเซนอล555 แต่ผมตอนนั้นผมไม่เคยฝึกบอลเลย ผมเพิ่งมาฝึกครับ พอผมรู้ว่าผมต้องการจะเล่นบอลผมรีบสั่งซื้อลูกฟุตบอลเลยครับ พอได้ลูกฟุตบอลผมเริ่มซ้อมทันที ตอนนี้ผมฝึกที่บ้านอย่างเดียวเลยเพราะโควิดครับ เลยออกจากบ้านไม่ได้ไปซ้อมไม่ได้ ตอนนี้ซ้อมมา15วันเเล้วครับ ผมเริ่มจากตื่น แต่เช้าเพื่อวิ่ง 30 นาที ยืดเส้นยืดสาย อบอุ่นร่างกาย เพิ่มความฟิต ความคล่องตัว แล้วอาบน้ำเข้าเรียนออนไลน์ครับ เลิกเรียนบ่ายโมงผมเตรียมตัวทุกอย่างให้พร้อม แล้วเริ่มซ้อมบอลตอนบ่าย 2 โมงซ้อมถึง 1 ทุ่ม 2 ทุ่ม 3 ทุ่มบางวันก็ลากยาวจนถึง 4 ทุ่ม ตอนนี้ผมกำลังฝึกเบสิคครับ ฟุตเวิร์คด้วยครับ ทุกครั้งที่ผมฝึกผมจะอัดคลิปทุกครั้ง เพื่อดูตัวเองว่าเราต้องแก้ไขตรงไหน ผิดพลาดตรงไหน คล่องขึ้นไหม ผมชอบส่งคลิปที่ผมซ้อมให้เพื่อนที่เตะบอลเป็นดู พวกเขาบอกว่าผมฝึกได้ดี คล่องมากสำหรับคนเพิ่งฝึก เบสิกดี ผมก็ตกใจครับที่เพื่อนบอกแบบนี้ บอกหลายคนด้วยเพราะผมเพิ่งเริ่มเอง555 ผมลืมบอกคือผมเรียนผ่านยูทูปนะครับ ส่วนใหญ่จะเรียนจากช่องต่างชาติครับ ผมต้องการจะเป็นนักฟุตบอลอาชีพจริงๆครับ ผมมุ่งมั่นกับมันมาก บางครั้งผมก็ขี้เกียจซ้อม ง่วง ผมก็ฝืนตัวเองจนลึกมาซ้อมได้ตลอต ซ้อมทุกวัน ตั้งใจกับมันตอนนี้ผมก็จะฝึกที่บ้านไปเรื่อยๆ ครับจนกว่าจะออกจากบ้าน ได้ถ้าออกได้แล้วผมจะไปซ้อมอะคาเดมี่กับเพื่อน แล้วจะหาที่ไปคัดเรื่อยๆ จนกว่าจะได้สโมสรครับ ผมจะทันไหมครับเนี่ยยย 5555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่