รายการก็มาดิคร้าบ ระยะหลังๆเริ่มตลกน้อยลงไหมครับ

ออกตัวก่อนว่าผมเป็นแฟนรายการนี้มากๆ ตามตั้งแต่ตอนเป็น บริษัทฮาไม่จำกัด  แต่พอย้ายมาอยู่เวิร์คพ้อยต์ก็มีการนำสมาชิกใหม่เข้ามาบ้าง อย่าง คุณ ป๋อง กพล, คุณ นาย เดอะคอมเมเดี่ยน  ซึ่งผมก็ไม่ได้อคติอะไรนะครับแทบจะชอบทั้ง2คนอยู่แล้ว  อย่างตัวคุณป๋องเองเราว่าเขาเป็นคนตลกมากๆ มีสไตล์ของตัวเองชัดเจน ตามวาไรตี้ รายการน้าเน็กเองก็ด้วย แต่สังเกตดูหลายๆเทปแล้ว รู้สึกว่าแกไม่เหมาะกับรูปแบบรายการ ก็มาดิคร้าบ ที่เป็นการเล่นตลกเป็นฉากๆ ถึงแม้จะค่อนข้างฟรีสไตล์แต่ทุกคนก็ต้องเตรียมมุก มีไหวพริยมาอยู่ดี...คุณป๋องจะได้รับบทเดิมๆคือ ตลกอุปกรณ์ หรือตลกแต่งตัว ซึ่งสำหรับผมก็ยังไม่รู้สึกฮาตามแกเท่าไหร่   เราว่าตลกตามสไตล์ คุณป๋อง กพล คือ หม้อสาวหน่อยๆ โดนแซว โดนด่า คุยโวโอ้อวด คือไม่ใช่ประเภทปล่อยมุกโบ๊ะบ๊ะๆ เหมือนคนอื่นๆ

ยิ่งระยะหลัง คุณแจ๊สกับอาจารย์นุ้ย ไม่ได้เข้ามาถ่ายหลายเทปนี้ แอบกร่อยๆเหมือนกัน ถึงจะมี คุณหลุยด์เข้ามาช่วยอีกแรงก็ตาม แต่เชื่อว่าทุกคนก็ทำเต็มที่แล้ว โดยเฉพาะ คุณบอล กับ คุณตั๊ก

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่