ถ้าพี่ๆจะใส่ชุดญี่ปุ่นแบบโบราณในงานต่างๆ พี่ๆสมาชิกพันทิปอยากใส่ชุดญี่ปุ่นโบราณแบบไหน ครับ

กระทู้คำถาม
ผมอยากแต่งชุดญี่ปุ่นโบราณในยุคสมัยเฮอันเป็นโซกุไตระดับเชื้อพระวงศ์,ระดับจักรพรรดิ ในงานสำคัญต่างๆนะ

ชุดอันที่ผมชอบมากที่สุดเลยคือ ชุดนี้เลยครับ ชุดฉลองพระองค์จักรพรรดิโซกุไตโคโระโนะเซ๊งโนะโงะโฮ(สีเหลืองทองน้ำตาลอ่อน) ตามภาพนี้เลยครับ

ชุดอันที่ผมชอบมากอันรองลงมา คือ ชุดตามภาพนี้เลยครับ ชุดฉลองพระองค์จักรพรรดิคงเอะ(สีแดงลายมังกร)

ชุดอันที่ผมชอบมากอันสุดท้ายคือ ชุดฉลองพระองค์โซกุไตสีเหลืองแดงลายหงส์ขององค์รัชทายาทตามนี้ด้วยคับ ชุดฉลองพระองค์โอนิโนะโฮ(สีส้มลายฟีนิกซ์)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่