ระหว่างคนเก่าที่พร้อมปรับปรุงตัวเองกับคนใหม่ที่พร้อมดูแล เป็นคุณคุณจะเลือกใคร

เรื่องยาวหน่อยนะคะเราพิมไปร้องไห้ไปอาจดู งงๆหน่อยขออภัยนะคะ ขอเกริ่นก่อนนะคะ เราคบกับสามีมา5ปีกว่าจะ6ปีแล้ว มีลูกด้วยกัน1คนตอนนี้4ขวบกว่าแล้วค่ะ ตลอดเวลาที่ผ่านมาตั้งแต่ท้อง แฟนเก่าเราชอบพูดว่าลูกในท้องไม่ใช่ลูกตัวเอง ติดยา แต่เราให้อภัยมาตลอด ติดหนักรอบที่1หาว่าเรามีคนอื่นทั้งๆที่ไม่มี หนีเราจะไปตจว.แต่เราอ้อนวอนเลยไม่ได้ไป ครั้งที่2ติดหนักเราทำงานหาว่าเรามีคนอื่นทั้งๆที่ไม่มี (คลอดลูกแล้วนะคะ) หนีเรากลางดึกมาชลบุรี เรานั่งรอเค้าข้างนอกทั้งคืน(พอดีแม่มาช่วยเลี้ยงลูกให้เพราะเราทำงาน) นั่งรอนั่งร้องไห้ โทรตามเป้นร้อยสายเค้าปิดเครื่องหนีเรา จนเช้าเรามีเงินเหลือแค่40บาทพอเรารุ้ว่าเค้าอยู่ที่ไหนเราก้นั่งรถตู้ไปหาเค้าทันที จากนั้นก้คืนดีกัน รอบที่3หาว่าเรามีคนอื่นอีกค่ะ ทั้งๆที่เราไม่มี หนีเราทิ้งเราอยู่กับลูกสองคนเราร้องไห้จนแทบไม่มีน้ำตาเราตามง้อเค้าที่ห้องเพื่อนเค้า ที่ผ่านมาเราซื่อสัตย์มาตลอดเป็นแม่บ้านที่ดีเป็นแม่ที่ดีขยันทำงานเก็บเงิน เราประคองรักโดยการตามผู้ชายคนนี้กลับมาทั้งๆที่เค้าเป็นฝ่ายผิด เพียงเพราะเราไม่อยากให้ลูกขาดพ่อเราสงสารลูก ตลอดเวลาที่อยู่ด้วยกันจะมีช่วงที่เราร่วมทุกข์ร่วมสุขด้วยกันมามันทำให้เราให้อภัยเค้าทุกครั้ง ทั้งที่ๆที่หลังๆมาเค้าไม่เคยสนใจเราเลย ตั้งวงกิน้ำท่อมเปิดเพลงเฮฮา ทิ้งเราอยู่กับลู2คน 5ทุ่มเที่ยงคืนตี1ถึงจะเข้าห้อง เค้าไม่เคยพูดว่ารัก เค้าไม่กอดเราเค้าไม่หยอกเราเลย เราใกล้เค้าเค้าก้เหมือนรำคาน เราพยายามแล้วเราพยายามเล่นหยอกเราอยากเหมือนคู่รักอื่นๆบ้าง แต่ผู้ชายคนนี้ก็มีแต่ใช้อารมณ์กับเราตลอด ขึ้นเสียงใส่เราตลอด เราร้องไห้ทุกครั้งเราน้อยใจทุกครั้ง ไม่เคยเดินจับมือ ไม่มีคำว่าสวีท อ่อมีช่วงหนึ่งค่ะเราตกงานทั้งคู่เลยพาแฟนไปตั้งหลักที่บ้านเรา แต่ก้อยู่ได้แค่ไม่เท่าไหร่เค้าก้ออยากออกมาโดยอางว่าเค้าอยากอยู่คนเดียว เรารั้งเราอ้อนวอนเค้าก้ยืนยันที่จะไป สุดท้ายเราก้อต้องตามเค้าไปหาเค้าอีกครั้งเห้ออออออ เราเหงาทั้งๆที่มีสามีเราสงสารลูกจนกระทั่งล่าสุดเราทะเลาะกัน เราเลยกลับบ้านช้ากว่าเดิม1-2ชม.นั่งเล่าระบายให้เพื่อนฟังแล้วก้ร้องไห้ จนกระทั่งวันนึง เราไม่รับสายเค้า เค้าเลยมาถึงโรงงานเอาไม้มาฟาดรถเราถึงโรงงานเราเกือบโดนไล่ออกวันนั้นเรากลับบ้านไปผู้ชายคนนี้ด่าเราเอาเท้ามาเหยียบหน้าเราแล้วพูดว่า ไม่เอาเราแล้วไม่ต้องการ ไม่เอาแล้วย้ำๆ ต่อหน้าลูกกับแม่ วันนั้นเราตัดสินใจเฏ้บของแล้วย้ายออกมา เราโครตเสียใจเจ็บใจว่าที่ผ่านมาทำไมกันเราไม่ดีตรงไหน จนมีผู้ชายอีกคนที่เอามือมาปาดน้ำตาแล้วบอกว่าไม่เป็นไรนะ ซพพอร์ตเราทุกอย่าง ดูแลเรา แคร์แม่เราแคร์ลูกเรา อ่อลืมบอกค่ะสามีเก่าเราเค้าไม่เอาญาติพี่น้องทางเราเลย ต่อนะคะ ผู้ชายคนใหม่นี้ ปลอบใจดูแลเรามาตลอด แต่เราก็ติดต่อกันกับสามีเก่ายุนะคะ ประมาณว่ามันใจเย้นแล้วมันก้ขอโทดเราบลาๆ เราก้ใจอ่อนเพราะลูกค่ะล้วก้เพราะเรารักเค้ามากแต่ไม่ได้กลับไปอยู่ด้วยกันนะคะ จนกระทั่ง ผู้ชายคนใหม่ทำดีกับเราแบบที่เราไม่เคยได้รับความรักแบบนี้มาก่อนเลยมันเลยทำให้ใจเอาเอนเอียง จนคบกับคนใหม่ แต่เรายังคุยกับคนเก่ายุนะคะเค้าปรับตัวเองเพื่อเราหลายอย่างมากๆดีขึ้นมากๆค่ะ แต่คนใหม่เราดูแลเทคแคร์เป็นผู้ชายที่ดีมากๆ เรามารู้ว่าเค้าแอบรักเรามาตลอดแต่ติดที่เรามีแฟนอยู่แล้ว ล่าสุดเราโพสรูปคู่กับคนใหม่ แฟนเก่าเราเลยโทรมาบอกว่า มีคนใหม่ทำไมไม่บอก มีก็มีไปดิจะมาโกหกทำไม มีใหม่ไวมาก ว่าเราไม่ดี อย่างนั้นอย่างนี้ บอกให้เราไปเอาเอกสารที่ลืมไว้กับเสื้อผ้าที่เหลือไปด้วย จากนั้นเค้าก็บล๊อกไลน์เราไปค่ะ แต่ตอนนี้เรารุ้สึก ยังรักคนเก่าเรายังรักเค้ามาก เวลาที่ลูกพูดถามหาพ่อเรารู้สึกจุกเราร้องไห้เราควรทำยังไงดีคะ เรราควรกลับไปง้อคนเก่าหรือเราควรอยู่กับัจจุบันคะ แต่เรารักคนเก่ามากๆเค้าคือพ่อของลูก แต่คนใหม่เค้าแสนดีมากๆ พิมไปร้องไห้ไป แต่คนเก่าเราคงไม่อยากกลับมาหาเราแล้วเพราะเค้าบอกว่าเรามีใหม่แล้ว แต่คนใหม่เราดูแลเราดีกับเราตลอด เห้ออออออออ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ผมขอตอบแบบ อ่านเฉพาะ"ชื่อกระทู้ โดยไม่ได้อ่านเนื้อหา" .... แฟนเก่าของผมคนหนึ่งกับผม มีโอกาสรีเทิร์นเมื่อปี '62หลังจากที่เลิกกันมา8ปี.... และผมได้บอกเธอไปแล้วว่าผมรู้สึกผิดและสำนึกมาตลอดกับเรื่องในอดีตที่ผ่านมา ผมรู้สึกมาก  มากพอที่จะทำให้ผมยังปักใจอยู่ที่เธอ...จนครบ8ปีที่เรากลับมาพบกัน และผมขอเธอเริ่มใหม่ ผมมีความสุขตลอด3เดือนที่กลับมาบอกรักกัน ทั้งหัวใจของผมมีเพียงเธอตลอด8ปี ผมพยายามทุกอย่างให้เธอเลือกคนไม่ผิด..... อุปสรรคมีเพียง เราทำงานไกลกันคนละภาคเลยทีเดียว .... และผมก็เสียเธอไป เมื่อเธอเริ่มตกหลุมรักคน คนหนึ่ง ซึ่งพร้อมจะดูแลเธอได้จริงๆในชีวิตประจำวัน ..... ไม่ใช่รักแท้ทางไกลอย่างผม ไม่ใช่รักแท้ที่มันดูแลเธอได้แค่วันหยุดยาว  ไม่ใช่รักแท้ที่มันเที่ยวบอกใครๆว่า "เธอคือคนสุดท้ายในชีวิตกู"  ......  มีแต่ "รักแท้"....รักแท้ไปวันวัน  วันนี้ผมเริ่มสงบใจได้แล้ว จึงพอจะเข้าใจในสิ่งที่เธอเลือก ......
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่