มีกล้อง Canon 800D ควรซื้อเลนส์อะไรเพิ่มดีคะ

ขอสอบถามพี่ๆที่ที่เชี่ยวชาญเรื่องกล้องหน่อยค่ะ พอดีมีกล้อง Canon 800D มีเลนส์ที่มากลับตัวกล้องแล้วก็ได้ไปซื้อเลนส์มาเพิ่มคือเลนส์ 50mm.f/1.8 มาค่ะแล้วทีนี้เวลาใช้งานคือเบื่อมากต้องคอยเปลี่ยนสลับไปมา อยากได้เลนส์ที่ ครอบคลุมสามารถถ่ายวิวได้ถ่าย Portrait ได้ด้วยอ่ะค่ะ อยากให้พี่ๆในพันทิปช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่