แฟนเก่าด่าเราว่าร่าน!

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะทุกคนช่วยตอบสิ่งที่เราสงสัยมานานหน่อยนะคะ
คือเรื่องมีอยู่ว่าเราคบกับแฟนเก่าคนหนึ่งคบได้11เดือน 29วันคืออีกแค่2วันก็วันครบรอบ 1ปี เราเลิกกับเขาเพราะเราเห็นคนอื่นมาคุยกับเขาแล้วเขาดูมีความสุข เราเลยพยายามจะเลิกกับเขาเพราะมีคนเคยบอกว่ารักคือการปล่อย.เราเลยเอาลูกพี่ลูกน้องมาช่วยโกหกทำเหมือนเรานอกใจเขาให้เขาไปเจอคนใหม่แต่พอผ่านไป1อาทิตย์เราพึ่งมาคิดได้ว่าเราทำผิดกับตัวเอง เรารักเขามาก จะกลับไปขอโทษก็ไม่กล้าเพราะเห็นเขาดูมีความสุข(เขาลงสตอรี่คิดถึงเราอยู่บ้างนะคะ)
แต่พอผ่านไป1เดือนเขาเริ่มแค้นเราเค้าเกลียดเรามากและเขาก็มีแฟนใหม่ เรากล้าพอที่จะไปขอโทษและอธิบายแต่ถึงเวลานั้นเขาเกลียดเราไปแล้วเขาด่าเราสารพัด ร่านบ้างแรดบ้าง ยุ่งกับผช.ไปทั่วบ้าง ทั้งๆที่เราไม่มีใครเลยตั้งแต่เลิกกับเขาเขากับแฟนก็มีความสุขกันดี เราก็ไม่ได้ไปยุ่งอะไรกับเขานะคะจนผ่านมาจะ4เดือนที่เราเลิกกับเขาเราโพสต์สตอรี่คิดถึงวันเก่าๆ แต่ไม่รู้ว่าเขากับแฟนเก่าเห็นสตอรี่เราได้ยังไงเพระไม่ได้เป็นเพื่อนกันในเฟสสตอรี่เราเปิดให้เห็นเฉพาะเพื่อนในเฟส พอเขาเห็นเขาก็โพสต์เฟสด่าเราว่าเก่าก็อยู่ส่วนเก่า แฟนและเพื่อนใหม่เขาก็มาด่าเราเช่นกัน ทั้งๆที่เราไม่ได้ไปยุ่งเกี่ยวเลย เราอยู่ในขอบเขตแฟนเก่า ทั้งหมดเราผิดใช่มั้ยค่ะ? แล้วเราทำยังไงได้บ้างให้เขาเลิกตามด่าตามแซะเรา คือเรารู้ตัวเองว่ายังไงก็ลืมเขาไม่ได้แต่ก็ไม่อยากให้เขามายุ่งแบบตามแซะแบบนี้😥
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ผลมาจากการโกหก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่