ขอคำแนะนำจากร้านซ่อมรถมอเตอร์ไซต์หน่อยค่ะ กรณีลูกค้านำน้ำมันเครื่องมาเอง เราควรคิดค่าแรงเท่าไหร่คะ?

1) กรณีลูกค้านำ น้ำมันเครื่องมาเอง แต่ละร้านคิดค่าแรงเท่าไหร่คะ?
2) ในปัจจุบันนี้ แต่ละร้านน้ำมันเครื่อง+ค่าแรง รวมแล้วเท่าไหร่กันบ้างคะ?
3) กรณีลูกค้านำยางรถมอเตอร์มาให้เปลี่ยน ค่าแรง แต่ละท่านคิดเท่าไหร่กันบ้างคะ?
4) มีร้านไหนรับเปลี่ยนยาง Tubeless (ไม่มียางใน) โดยการใช้เหล็กงัดยางโดยไม่ใช้เครื่อง คิดราคาเปลี่ยนยางแบบไม่มียางในล้อละเท่าไหร่ (ลูกค้านำยางมาเองค่ะ)

* ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบนะคะ อยากแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันค่ะ 🙏🏻❤️

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่