ซื้อ Mac book หรือ Notebook ดีคะ

สวัสดีค่ะ คือตอนนี้เราอยู่ม.ปลายแล้วก็เรียนออนไลน์อยู่ ปกติใช้แต่ไอแพดแล้วรู้สึกว่ามันไม่สะดวกในการทำงานหลายๆอย่าง เลยคิดว่าจะซื้อ Mac book ซักเครื่องน่ะค่ะ แต่ตอนนี้ลังเลว่าจะซื้ออะไรดีระหว่างMac book กับ Notebook ค่ะ
ที่ใช้ในการทำงานของเราก็จะประมาณนี้ค่ะ
1.ใช้ PowerPoint ในการทำสไลด์งานต่างๆ
2.เครื่องสปีด+แบตอึด เพราะเรียนออนไลน์นานแล้วก็ทำงานเยอะ
3.ทำพวกตัดต่อหรือวาดีรูปสะดวก
4.ตัวพื้นที่เก็บข้อมูลได้มาก
5.ใช้ได้ในระยะยาว ไม่ต้องเปลี่ยนบ่อย
ก็ประมาณนี้เลยค่ะ ส่วนเรื่องเล่นเกมส์อันนี้ไม่ติดค่ะ เพราะไม่ใช้คนเล่นเกมส์เท่าไรเลยไม่ค่อยเป็นปัญหา ส่วนใหญ่ก็จะเป็นเรื่องเรียนเรื่องงาน
ส่วนงบในการซื้อไม่เกิน40,000 ค่ะ เก็บตังซื้อเองงบเลยไม่มากเท่าไร
ขอคำแนะนำจากทุกคนหน่อยนะคะะ ขอบคุณค่ะ🙏🏻🙏🏻🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่