สิวอุดตัน ใช้benzacหรือdifferin

คือเราเป็นสิวอุดตันเยอะมาก ไม่ค่อยมีสิวอักเสบ จะมีก็ตอนเป็นปจด.ไม่กี่เม็ด แต่สิวอุดตันเยอะมากๆค่ะ เลยจะไปกดออก แต่อยากหายาทาละลายสิวก่อนไปกด จะได้กดออกหมดสักที เลยอยากทราบว่าใช้benzacหรือdifferinดีคะ เราถามทางคลินิกเขาบอกว่า benzacดีกว่า แต่เราเคยอ่านมาbenzacมันช่วยสิวอักเสบมากกว่า เราเลยไม่มั่นใจ ถ้าใครมีความรู้เรื่องสิวมากกว่านี้รบกวนบอกหน่อยนะคะ หรือใครมีประสบการณ์เคยทายาตัวไหนก่อนไปกดสิวมั้ย
แสดงความคิดเห็น