คุณรู้จักมิน พีชญาครั้งแรกจากเรื่องอะไร?

ย้อนไปเมื่อ12ปีก่อน ผมได้ยินคนเล่าเรื่องนางเอกปลาบู่ทอง ที่ค่ายดีด้ารีเมคขึ้นมาใหม่อีกแล้วโดยคราวนี้นักแสดงเล่นบทฝาแฝด เอื้อยกับอ้าย
ตอนนั้นเห็นบางกระแสก็ให้ฉายา อั้ม พัชราภา2เลยทีเดียว เพราะเคร้าโครงหน้าที่ดูคล้ายกันมาก  ซึ่งผมก็เห็นด้วย แต่ก็ยังไม่ได้ดูปลาบู่ท่องหรอก
มาได้ชมละครเรื่องแรกของพี่มินคือ รักในม่านเมฆ  บทน้องทราย วาลิกา สาว(แกล้ง)พิการนั่งรถเข็นเดินไม่ได้ คู่กับเติ้ลธนพล พร้อมกับหนังเรื่องWith love 
ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมาผมดูละครเกือบทุกเรื่องที่ พี่มิน พีชญาแสดง ไม่ว่าจะเป็นสวรรค์สร้าง บันไดดอกรัก  โบ๊เบ๊(บทรับเชิญ) ปางเสน่หา 
และที่ปังสุดๆ ฟินจิกหมอนสุดๆคือ ปิ่นอนงค์ เพราะได้เล่นคู่กับพระเอกอันดับ1ของช่องอย่างพี่เวียร์   มีแค่เรื่อง บ้านทรายทอง ลูกไม้ไกลต้น ที่ผมไม่ได้ดู
แต่ครั้งสุดท้ายที่ผมดูละครของพี่มินคือเรื่อง คู่ซ่ารสแซ่บ เมื่อ4ปีที่แล้ว ที่เล่นคู่กับพี่เวียร์อีกครั้ง แล้วก็มาดูอีกทีคือ สะใภ้อิมพอร์ตเลย  (เพิ่งมีโอกาสได้ดูในแอพ) และก็รู้ข่าวเรื่องหมดสัญญากับช่อง7เมื่อไม่นานมานี้  สำหรับผมแล้ว พี่มิน พีชญา คือนักแสดงคุณภาพคนนึง มีเสน่ห์เป็นของตัวเองอย่างชัดเจน
ที่สำคัญ ผมก็เคยเจอตัวจริงมาแล้วถึง3ครั้ง (แต่ไม่มีโอกาสได้พูดคุยอะไรกันนะ ทำได้แค่มองกับถ่ายรูปอยู่ห่างๆ)
แสดงความคิดเห็น