มีใครทำศัลยกรรมมาแรกๆล่ะจิตตกบ้างมั้ยคะ

ขอถามจากประสบการณ์ศัลยกรรมทุกอย่างเลยนะคะ แบบตอนแรกจิตตกมากมั้ยมีปัญหาอะไรมั้ยมีความรู้สึกว่าไม่โอเครึป่าวพอเข้าที่แล้วโอเคหรือว่าไม่โอเคได้ตามที่คาดหวังไว้มั้ย อยากแชร์ประสบการณ์ค่ะเพราะตอนนี้ทำจมูกกับคางมาเกือบ2อาทิตย์แล้วเป็นครั้งแรกด้วยไม่ค่อยโอเคกับมันสักเท่าไหร่ รู้สึกว่าหน้าดูแปลกๆทำมาล่ะไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ หน้าเดิมยังดีกว่าด้วย5555 เริ่มที่จมูกเลยนะคะเราทำมา35000 ก็เป็นราคาที่ไม่ถูกมากแล้วก็ไม่แพงเป็นแบบminiopen ของเราทำอินเตอร์โดมกับตะไบฮัมรองปลายเนื้อเยื่อเทียม แล้วก่อนจะผ่าเราเอาทรงให้หมอดูด้วยนะเป็นแบบสโลปปลายพุ่ง แต่พอออกมามันไม่ค่อยโอเคเลย คือมันเชิ่ดเกินไปจนจมูกเราตัดหน้าดูไม่มีมิติเลย แล้วตรงสันมันสโลปเกินไปทุกคนลองนึกภาพพระจันทร์เสียวนะแทบจะเป็นยังงั้นเลยคือไม่เป็นสันพุ่งอ่ะ แล้วพอยิ่งปลายเชิ่ดรูจมูกเรามันก็เหมือนหมู แล้ววันนี้คือไปตัดไหมมาแล้ว มาส่องกระจกดูหน้าตัวเองคือรูจมูกไม่เท่ากัน แล้วเวลายิ้มปลายจมูกเบี้ยวเราถามกับคลินิกเข้าบอกมันยังบวมอยู่อาจจะเป็นเพราะแผลยังตึงอยู่ (เราพยายามคิดแบบนั้นต้องรอให้เข้าที่แต่บางทีเราก็ทำไม่ได้คิดมากจิตตก) รู้สึกหน้าตลกมากกกก🥲 เรานอยมากตอนนี้ มันไม่เข้ากับหน้าเราเลย ส่วนคางเราทำอีกคลินิกเป็นเคสรีวิวประมาณ9000เกือบหมื่นมันงอนมาก มันดูไม่ยาวลงมาเท่าไหร่ แล้วพอมันงอนหน้าเราดูแปลกมาก เหมือนผู้ชายเลย หน้าแข็งๆพอทักหาคลินิกเค้าก็บอกเดียวมันจะยุบลงอีก เราก็ได้แต่รอให้มันเข้าที่ถ้าไม่โอเคก็คงต้องแก้ จิตตกมากเลยเสียดายเงินด้วย🥲 ราคาทั้งหมดรวมไม่ได้ไปทำงานพักฟื้นก็เกือบๆแสนแล้ว อยากรู้ว่ามีใครทำมาล่ะเป็นแบบเรามั้ย สุดท้ายโอเคกับมันรึป่าวรึต้องไปแก้
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่